Mô tả
STU series travel voltage converter 100VA–3000VA
- Sockets optional, single or double
- Carrying handle on all frames up to this rating
- Công tắc chọn điện áp đầu vào
- Công tắc BẬT/TẮT
- Bảo vệ bằng cầu chì và MCB
- Bảo hành: mười hai tháng kể từ ngày giao hàng
Chức năng
- Automatic, bidirectional conversion between 110–120V and 220–240V supplies.
- Input tap matched to the local grid so output stays close to the rated figure.
- Selector covers 110V, 120V, 220V and 240V; custom voltages available.
- Output through the on-board socket, with a USB outlet rated 5A.
- Intended for control panels, HVAC controls, lighting circuits, test benches and light industrial machinery.
| Mô hình | Công suất | Kích thước bao bì (cm) | Số lượng/Gói |
| STU-100 | 100W | 41,5 × 27 × 38 | 12 chiếc |
| STU-200 | 200W | 41,5 × 27 × 38 | 12 chiếc |
| STU-300 | 300W | 48 × 29 × 41 | 12 chiếc |
| STU-500 | 500W | 48 × 29 × 41 | 12 chiếc |
| STU-750 | 750W | 48 × 29 × 41 | 12 chiếc |
| STU-1000 | 1000 W | 49,5 × 33 × 21 | 2 chiếc |
| STU-1500 | 1.500 W | 49,5 × 33 × 21 | 2 chiếc |
| STU-2000 | 2000 W | 49,5 × 33 × 21 | 2 chiếc |
| STU-3000 | 3000 W | 54,5 × 33 × 24,5 | 2 chiếc |
| STU-4000 | 4000 W | 54,5 × 33 × 24,5 | 2 chiếc |
| STU-5000 | 5000 W | 54,5 × 33 × 24,5 | 2 chiếc |
| STU-7500 | 7.500 W | 42,5 × 33 × 28 | 1 chiếc |
| STU-10000 | 10.000 W | 42,5 × 33 × 28 | 1 chiếc |
Bộ chuyển đổi điện áp du lịch dòng STU là một máy biến áp xoay chiều công suất lớn, được thiết kế dành cho các môi trường công nghiệp và thương mại cần giải pháp chuyển đổi điện áp an toàn và đáng tin cậy cho các thiết bị được sử dụng ở các khu vực khác nhau. Với dải công suất từ 100VA đến 3000VA, dòng STU hỗ trợ đa dạng các kết hợp điện áp đầu vào/đầu ra, khiến sản phẩm này trở thành lựa chọn lý tưởng cho người dùng công nghiệp, các cơ sở thương mại, nhà thầu điện và mạng lưới phân phối điện.
Các bộ biến tần này thường được sử dụng để cấp nguồn cho các bảng điều khiển, hệ thống HVAC, hệ thống điều khiển chiếu sáng, thiết bị thử nghiệm và các máy móc công nghiệp nhỏ, vốn phải hoạt động ở điện áp lưới địa phương đồng thời tuân thủ các tiêu chuẩn an toàn và hiệu suất nghiêm ngặt. Được chế tạo với lõi chắc chắn, cuộn dây chất lượng cao và tính năng bảo vệ quá tải, dòng sản phẩm STU đảm bảo nguồn ra ổn định, độ ồn thấp và độ tin cậy lâu dài trong các ứng dụng hoạt động 24/7.
Với tư cách là nhà sản xuất, nhà máy và nhà cung cấp giải pháp OEM/ODM, JOHsunTECH cung cấp bộ chuyển đổi điện áp du lịch chất lượng hàng đầu trong dòng sản phẩm STU. Chúng tôi hỗ trợ các nhà phân phối và đối tác bán buôn thông qua số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) thấp, các tùy chọn cấu hình linh hoạt, cùng dịch vụ dán nhãn hoặc thiết kế theo yêu cầu để đáp ứng các tiêu chuẩn khu vực và thương hiệu của quý vị — tất cả đều được cung cấp với mức giá bán buôn cạnh tranh.
■ Cách chọn bộ biến áp này
This configuration is specified by buyers who need a converter that survives continuous commercial use rather than occasional travel, so the deciding factor is duty cycle rather than peak wattage. For 24/7 duty we recommend operating at no more than 70 % of the nameplate figure — about 2,100W on a 3000VA frame — which leaves headroom for the ambient rise inside a panel or cabinet. If the unit will be installed in an enclosure rather than in free air, derate further and add forced ventilation.
Ba điều cần xác nhận trước khi đặt hàng:
- the continuous and peak load, and how many hours a day the unit will run;
- the socket standard for your market and whether one or two sockets are required;
- whether the unit will sit in free air or inside a control cabinet.
■ Applications in Practice
Control panels, HVAC control circuits, lighting controls, test benches and small industrial machinery that has to operate on a mains voltage different from the building supply. The common thread is that the equipment runs for hours at a time, so an under-built converter would overheat. Because these units are passive, they inject no high-frequency switching noise into a panel and do not need an EMC filter to coexist with analogue signal wiring.
■ Giá cả, Đặt hàng & Đảm bảo chất lượng
Phạm vi giá máy biến áp tăng áp và giảm áp (100VA–10KVA)
Giá của dòng sản phẩm DT/ST phụ thuộc vào công suất, tổ hợp điện áp đầu vào/đầu ra mà quý khách cần, loại ổ cắm, cũng như việc sản phẩm có được trang bị công tắc chọn điện áp hay thiết bị bảo vệ MCB hay không. Bảng dưới đây cung cấp mức giá FOB tham khảo để quý khách có thể lập kế hoạch ngân sách trước khi yêu cầu báo giá chính thức.
| Mô hình | Công suất | Điện áp đầu vào / đầu ra | Ứng dụng điển hình | Giá FOB tham khảo (mỗi chiếc)* |
|---|---|---|---|---|
| ST/DT-100 | 100VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Các thiết bị điện tử nhỏ, bộ sạc, mạch điều khiển | US$ 10–15 |
| ST/DT-200 | 200VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Thiết bị để bàn, thiết bị gia dụng nhỏ | US$ 11–16 |
| ST/DT-300 | 300VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Thiết bị âm thanh, bàn thí nghiệm | US$ 12-18 |
| ST/DT-500 | 500VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Thiết bị làm lạnh, máy in, hệ thống POS | US$ 12-20 |
| ST/DT-1000 | 1000VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Dụng cụ điện, thiết bị nhà bếp, máy móc đơn lẻ | US$ 21-30 |
| ST/DT-1500 | 1500VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Máy móc chạy bằng động cơ, thiết bị gia dụng nhập khẩu | US$ 23-35 |
| ST/DT-2000 | 2000VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Máy nén khí, máy hàn, bàn làm việc nhiều ổ cắm | US$ 25-37 |
| ST/DT-3000 | 3000VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Các dây chuyền sản xuất quy mô nhỏ, các thiết bị thử nghiệm | US$ 33-43 |
| ST/DT-5000 | 5000VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Hệ thống HVAC, máy móc công nghiệp | US$ 52-62 |
| ST/DT-7500 | 7500VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Tải trọng lớn trong xưởng | US$ 75-87 |
| ST/DT-10000 | 10.000 VA | Có thể chọn 110V ↔ 220V | Thiết bị CNC, cung cấp tấm hoàn chỉnh | US$ 85-112 |
* Giá tham khảo FOB Ninh Ba/Thượng Hải, cấu hình tiêu chuẩn, tính trên cơ sở 50 chiếc mỗi kích cỡ. Đây không phải là đề nghị chính thức — giá cuối cùng phụ thuộc vào tổ hợp điện áp, tiêu chuẩn ổ cắm, vỏ bọc và số lượng đặt hàng của quý khách.
- Hiệu suất của dòng DT/ST là 80%. Đối với các thiết bị có động cơ hoặc máy nén, dòng điện khởi động sẽ tăng lên gấp nhiều lần — luôn phải dự trù biên độ công suất đủ lớn.
- Tải thuần trở / tải điện tử: chọn máy biến áp có công suất ≥ 1,5 lần công suất định mức của thiết bị.
- Các tải cảm ứng như động cơ và máy nén: nên chọn máy biến áp có công suất ≥ 2,5–3 lần công suất định mức của thiết bị.
- Bảng này chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận giải pháp cuối cùng dựa trên công suất định mức và chu kỳ làm việc được ghi trên nhãn hiệu của thiết bị.
Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ), Thời gian giao hàng và Thông tin đặt hàng
| Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) | 1 chiếc cho các mẫu DT tiêu chuẩn. Đối với khách hàng mua lần đầu, có thể thảo luận về các đơn hàng thử nghiệm với số lượng nhỏ hơn. |
|---|---|
| Đơn hàng theo yêu cầu / Đơn hàng OEM | 50 chiếc cho các yêu cầu về điện áp tùy chỉnh, bố trí ổ cắm tùy chỉnh, mặt trước có in logo hoặc dung lượng không theo tiêu chuẩn. |
| Ví dụ | Có sẵn 1-2 mẫu dành cho người mua đã được xác minh. Thời gian giao mẫu là 3-5 ngày làm việc. |
| Thời gian chờ | 10–20 ngày làm việc đối với các mẫu tiêu chuẩn sau khi xác nhận đơn hàng và thanh toán tiền đặt cọc; 15–25 ngày làm việc đối với các cấu hình OEM hoặc tùy chỉnh. |
| Đóng gói | Thùng carton xuất khẩu có lót xốp. 1/2/6 chiếc mỗi thùng – xem bảng đóng gói ở trên. |
| Điều khoản thanh toán | 100% thanh toán trước bằng chuyển khoản (TT) cho hàng bán lẻ/mẫu; 30% thanh toán trước bằng chuyển khoản (TT) dưới dạng tiền đặt cọc, số tiền còn lại thanh toán trước khi giao hàng. |
| Vận chuyển | FOB Ninh Ba. Có thể áp dụng điều kiện CIF và giao hàng tận nơi theo yêu cầu. |
| Bảo hành | 12 THÁNG KỂ TỪ NGÀY GIAO HÀNG |
Chứng nhận và Đảm bảo chất lượng
Các máy biến áp tăng áp và giảm áp dòng DT/ST được sản xuất theo hệ thống quản lý chất lượng ISO 9001 của chúng tôi, và mỗi sản phẩm đều được kiểm tra chức năng theo tiêu chuẩn 100% trước khi đóng gói.
Đạt chứng nhận CE | Tuân thủ RoHS | Đã qua kiểm định theo tiêu chuẩn IEC | ISO 9001 | Đã qua kiểm định EMC | Bảo hành 12 tháng
Các chứng chỉ và báo cáo kiểm tra định kỳ có thể được cấp dưới dạng PDF theo yêu cầu, phục vụ cho việc thông quan, nộp hồ sơ dự thầu hoặc quá trình đăng ký nhà phân phối.
■ Câu hỏi thường gặp
How long can this converter run continuously?
Indefinitely within rating. For continuous duty we recommend loading to no more than 70 % of the nameplate figure so the winding stays cool and service life is not shortened.
Is the output isolated from the input?
Yes. The STU range uses a double-wound core, so primary and secondary are galvanically separated rather than sharing a winding.
Does it need any maintenance?
Very little. Keep the ventilation slots clear of dust, check the fuse annually and re-torque the terminals at the two-year service interval. There are no fans, capacitors or firmware to service.
Can it be supplied with a custom voltage ratio?
Yes, both windings can be wound to a non-standard ratio. Production lead time for custom configurations is 15–25 working days against a minimum of fifty pieces.
Yêu cầu báo giá
Hãy cho chúng tôi biết các yêu cầu kỹ thuật, số lượng hoặc tình huống ứng dụng của quý khách, và chúng tôi sẽ gửi lại báo giá phù hợp với nhu cầu cụ thể của quý khách.